Rukia maudhui makuu
Pambazuko
Ukweli Hauna Kutu

Habari

Profesa Saffari asifu sheria kuandikwa Kiswahili

Hatua ya Tanzania kuamua sheria na hukumu zote kutolewa kwa Kiswahili kunatajwa kuwa njia bora ya kufikia mfumo wa haki wenye kuthaminiwa zaidi.

Alhamisi, 17 Septemba 2026 · 12:07Dakika 2 kusomaToleo 182, uk. 13
Mwanasheria nguli na mtunzi wa vitabu, Profesa Abdallah Saffari, akizungumza katika mahojiano maalum na mhariri wa habari wa gazeti hili, Arodia Peter ofisini kwake jijini Dar es Salaam mwishoni mwa wiki.
Mwanasheria nguli na mtunzi wa vitabu, Profesa Abdallah Saffari, akizungumza katika mahojiano maalum na mhariri wa habari wa gazeti hili, Arodia Peter ofisini kwake jijini Dar es Salaam mwishoni mwa wiki. — Na Mpigapicha Wetu

NGULI wa sheria nchini, Profesa Abdallah Saffari amesifu hatua ya serikali kukubali kuandika sheria zote kwa Kiswahili, akisema kuwa ni moja ya mapinduzi makubwa ya mfumo wa haki nchini.

Mbali na hilo, ameshauri Tanzania iwe na mahakama ya juu zaidi – ya upeo (suprime court) badala ya mashauri kuishia kwenye ngazi ya mahakama ya rufani pekee.

Kikomo cha bure kimefikia

Umesoma makala 3 za bure mwezi huu

Jiunge ili kuendelea kusoma bila kikomo, au ingia kama tayari una uanachama.

Mwezi

TSh 8,000

kwa mwezi

Mwaka

TSh 80,000

kwa mwaka

Au fungua akaunti ya bure ili hesabu yako ifuatane nawe kwenye vifaa vyote.

Lipa kwa M-Pesa · Mixx by Yas · Airtel Money · HaloPesa

Soma Pia