Rukia maudhui makuu
Pambazuko
Ukweli Hauna Kutu

Habari

Mgomo wa madereva janga, wavuruga uchumi

Hakika usafiri wa abiria na mizigo ni nguzo muhimu ya kuimarisha uchumi. Hilo limedhihirika tangu jana wakati madereva wa mabasi walipogoma kufanya safari kutoka Dar es Salaam, Pambazuko linaeleza zaidi.

Jumatano, 30 Septemba 2026 · 12:40Dakika 2 kusoma
Abiria wakikosa kitu cha kufanya baada ya mabasi kugoma kuanza safari wakiwa na malalamiko yao kwa mamlaka. Hapa ni ndani ya Kituo Kikuu cha Mabasi Magufuli, Dar es Salaam
Abiria wakikosa kitu cha kufanya baada ya mabasi kugoma kuanza safari wakiwa na malalamiko yao kwa mamlaka. Hapa ni ndani ya Kituo Kikuu cha Mabasi Magufuli, Dar es Salaam — Picha na Mpigapicha Wetu

MABASI yaliyopaswa kuondoka Dar es Salaam kwenda mikoani yalibaki yameegeshwa katika Stendi ya Magufuli, Mbezi, Septemba 29, 2026, baada ya madereva kusitisha safari.

Abiria waliokuwa na tiketi walijikuta wakisubiri bila kujua lini wangeondoka, huku shughuli za usafirishaji na biashara zikivurugika.

Kikomo cha bure kimefikia

Umesoma makala 3 za bure mwezi huu

Jiunge ili kuendelea kusoma bila kikomo, au ingia kama tayari una uanachama.

Mwezi

TSh 8,000

kwa mwezi

Mwaka

TSh 80,000

kwa mwaka

Au fungua akaunti ya bure ili hesabu yako ifuatane nawe kwenye vifaa vyote.

Lipa kwa M-Pesa · Mixx by Yas · Airtel Money · HaloPesa

Soma Pia